วันที่ 26 สิงหาคม 2565 นางวิลาวัลย์ ไชยมงคล ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอจุน พร้อมด้วยคณะครู กศน.อำเภอจุน จัดโครงการเปิดบ้านวิชาการ นักศึกษา กศน.อำเภอจุน ปีการศึกษา 2565 เพื่อให้นักศึกษามีความรู้ ความเข้าใจด้านวิชาการที่สูงขึ้นตลอดจนมี ทักษะด้านการจัดทำโครงงานทักษะด้านเทคโนโลยีทักษะทางด้านภาษา ทักษะด้านการดำรงชีวิตและทักษะด้านความสามารถพิเศษที่เพิ่มขึ้น และเพื่อให้นักศึกษาเกิดกระบวนการคิด วิเคราะห์ แก้ปัญหาเป็นและสามารถนำไปปรับใช้กับชีวิตประจำวันได้อย่างเหมาะสม กิจกรรมจัดขึ้น ณ หอประชุม 50 ปี อำเภอจุน ตำบลห้วยข้าวก่ำ อำเภอจุน จังหวัดพะเยา โดยมีนักศึกษาร่วมกิจกรรมจำนวน 140
![](/UserFiles/images/301932824_5551403844880495_6490979251054686427_n.jpg)
![](/UserFiles/images/302053402_5551402141547332_6635036649180722219_n.jpg)
![](/UserFiles/images/301725753_5551388268215386_1006107142057969293_n.jpg)
![](/UserFiles/images/301480720_5551407364880143_315052190455416573_n.jpg)
![](/UserFiles/images/301643251_5551401024880777_2973733994953762258_n.jpg)
|